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Dibaji 

Maji ni muhimu kwa kila kiumbe. Uhai wa Binadamu duniani unategemea sana 

upatikanaji wa majisafi na salama ya kutosha. Kutokana na mwongozo wa Sera 

ya Maji nchini utoaji wa Huduma za majisafi na uondoaji wa majitaka unasisitiza 

ushirikishwaji wa wananchi na wadau katika kuboresha na kuendeleza huduma 

hizo muhimu kwa uhai wetu. 

Kwa kuzingatia umuhimu huo, Serikali kupitia Wizara ya Maji iliunda Mamlaka za 

Maji na Usafi wa Mazingira Mijini ili kusimamia upatikanaji wa Majisafi na salama 

na uondoaji wa Majitaka yanayozalishwa kila siku kutokana na matumizi 

mbalimbali ya kijamii. 

Mkataba huu wa Huduma kwa Mteja ni ahadi na makubaliano ya kimaandishi kati 

yetu, wadau pamoja na wateja wetu. Aidha, mkataba huu unataja masuala 

mbalimbali yanayohusu aina za huduma zinazotolewa na Mamlaka ya majisafi na 

Usafi wa mazingira Mugango/Kiabakari, ubora wake na viwango ambavyo 

tunaamini vitakidhi mahitaji na matarajio ya wadau na wateja wetu.  

Aidha, unaainisha maadili ya watumishi, haki ya wateja wetu na wajibu wao ili 

wapate huduma bora kulingana na matarajio yao. Lengo la kuwa na mkataba huu 

ni kuhakikisha kuwa Mamlaka ya majisafi na Usafi wa mazingira 

Mugango/Kiabakaari inatoa huduma sahihi, bora na kwa wakati. Mkataba huu pia 

unaeleza jinsi wateja na wadau wa Sekta ya Maji watakavyotoa maoni na 

malalamiko kuhusu huduma zote zinazotolewa, na taratibu za rufaa endapo 

hawataridhika na huduma hizo.  

Wateja na wadau wetu watashirikishwa wakati wa kuhuisha mkataba huu kila 

baada ya miaka mitatu au kila mabadiliko muhimu yanapotokea kwa nia ya 

kutathimini utekelezaji wa majukumu yetu. Tunaamini kuwa, hatua hiyo itatusaidia 

kwa pamoja kubaini ufanisi katika utoaji huduma, mafanikio na changamoto 

zinazotukabili katika kutekeleza majukumu ya Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa 

Mazingira Mugango/Kiabakari.  

Mwisho, tunaamini kuwa, tutapata ushirikiano mzuri kutoka kwa wateja na wadau 

wetu katika kutimiza azma ya mkataba huu, ili kuimarisha mahusiano mazuri 

katika utendaji na utoaji huduma na kuleta mafaniko katika sekta pamoja na Taifa 

kwa ujumla. Tunashauri wateja na wadau wetu, kuufahamu kwa kina na ufasaha 

mkataba huu na kuutumia ipasavyo. 

 
 
 

 
ENG. COSMAS F. SANDA 
MKURUGENZI MTENDAJI                 
 
Sahihi: …………………….              
 
Tarehe : ………………………… 
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ORODHA YA VIFUPISHO 
 

EWURA   Energy and Water Utilities Regulatory  
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MKWASSA Mugango/Kiabakari Water Supply and 

Sanitation Authority 

MoW  Minisrty of Water 
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1.0   UTANGULIZI 

  
Mamlaka ya majisafi na usafi wa Mazingira Mugango-Kiabakari imeandaa Mkataba 
wa Huduma kwa Mteja kwa madhumuni ya kuwafahamisha wateja na wakazi wa 
maeneo yote yanayohudumiwa na Mamlaka ya majisafi na usafi wa Mazingira 
Mugango-Kiabakari, mambo muhimu kuhusu huduma zinazotolewa na jinsi 
Mamlaka ya majisafi na usafi wa Mazingira Mugango-Kiabakari inavyofanya kazi 
kwa ushirikiano na wateja na wadau wake kwa ujumla. Ni wajibu wa Mamlaka ya 
majisafi na usafi wa Mazingira Mugango-Kiabakari kutoa huduma kwa uwazi na 
uwajibikaji. 

 
Mkataba huu ni muongozo wa utendaji kazi na kipimo cha mafanikio ya huduma 
zitolewazo na Mamlaka ya majisafi na usafi wa Mazingira Mugango-Kiabakari, 
kwani mkataba huu umelenga kuboresha utendaji kazi, kuongeza uwajibikaji na 
uwazi katika kuwahudumia wateja.  Aidha, Mkataba huu utakuwa ukipitiwa kila 
baada ya miaka mitatu ili kuboresha huduma kwa wateja.  
 
Mkataba unaeleza namna ambavyo Mteja atatoa mrejesho, ikiwa ni pamoja na 
namna ambavyo atatoa malalamiko iwapo hawataridhika na huduma 
zinazotolewa. Kwa ujumla, Mkataba wa Huduma kwa Mteja ni chombo ambacho 
hutayarishwa kwa ushirikiano  kati  ya  mteja,  wafanyakazi  wa  Mamlaka na  
wadau  wengine. 
 
Utekelezaji wa Mkataba wa Huduma kwa Mteja utafuatiliwa ili mapungufu 
yatakayojitokeza yatumike katika kuufanyia mapitio na marekebisho kwa ajili ya 
kuongeza ufanisi wa utoaji huduma. Mapitio ya Mkataba wa Huduma kwa Mteja 
yatafanyika kwa kuwashirikisha wateja, watumishi na wadau wengine kwa 
kuzingatia uzoefu uliopatikana kwenye utekelezaji wake. 

2.0    MADHUMUNI YA MKATABA 

Madhumuni ya Mkataba huu ni kumwezesha mteja (mtumiaji) ajue huduma 
zinazotolewa na viwango vya huduma hizo. Mkataba pia unaelezea muda ambao 
watumishi wa Mamlaka watatumia kutoa huduma na majukumu au wajibu wa mteja 
katika kupata huduma husika. Aidha, Mkataba unaelezea namna mteja atakavyotoa 
maoni ikiwa ni pamoja na jinsi ambavyo atatoa malalamiko iwapo hataridhika na 
huduma zinazotolewa na Mamlaka.  

3.0    ENEO LA HUDUMA 

Mamlaka  ya  Majisafi  na  Usafi  wa  Mazingira Mugango-Kiabakri ni Mamlaka 
iliyoanzishwa mnamo tarehe 17 Disemba 2004 inafanya kazi kulingana na 
Sheria ya Usambazaji wa Majisafi na Usafi wa Mazingira Na.5 ya mwaka 2019. 
 
Eneo la Huduma za Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Mugango-
Kiabakari linajumuisha eneo la Mungango lililopo Wilaya ya Musoma Vijijini na eneo la 
Kiabakari na Butiama katika wilaya ya Butiama 

4.0    DIRA NA DHIMA  

4.1      DIRA 

Kuwa Mamlaka ya maji Bora nchini Tanzania katika utoaji wa huduma bora na za 

kiwango 
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4.2       DHIMA 

Kuipa jamii katika eneo la huduma, Maji Safi na usafi wa Mazingira, ya kutosha, ya 

kuaminika na salama kwa bei rahisi, na kusimamia kwa njia ya kitaalam kwa 

uendelevu. 

 

4.3       MAADILI YA MSINGI 

Tunaongozwa na kuzingatia maadili na misingi ifuatayo:- 

i. Kufanya kazi kwa ushirikiano 
ii. Kufanya kazi kwa kuzingatia muda na mpango kazi 
iii. Kutoa huduma kwa uwazi; 
iv. Kufanya kazi kwa ufanisi na kujituma;  
v. Kutoa huduma kwa uadilifu na uaminifu;  
vi. Kuwajibika na kufanya kazi kwa kuzingatia sheria, kanuni na taratibu 

zilizopo 
vii. Kutoa huduma bila ubaguzi; na 
viii. Kuwa wabunifu na kuboresha mifumo na michakato ya utoaji huduma. 
 

5.0    HUDUMA ZITOLEWAZO  

Huduma zitolewazo na Mamlaka  ya  Majisafi  na  Usafi  wa  Mazingira 
Mugango-Kiabakari ni;  

i. Kuwaunganishia wateja majisafi 
ii. Kutoa Huduma ya Majisafi kwa Wateja wote waliopo katika eneo la 

huduma 
iii. Kupokea na kushughulikia maoni na malalamiko kutoka kwa wateja na 

wadau kuhusiana na huduma zetu.  
iv. Kuandaa Ankara na kuwasilisha kwa wateja kwa wakati. 
v. Kufanya matengenezo ya Miundombinu ya maji ili kuhahikikisha huduma 

ya Maji safi inapatikana wakati wote. 

 

5.1 TARATIBU ZA MAUNGANISHO MAPYA YA MAJISAFI 
Ili kuunganishiwa huduma ya majisafi/majitaka, mteja atapaswa kukamilisha hatua 
zifuatazo: 

i. Kujaza fomu ya maombi ya kuunganishwa kwenye huduma ya 
majisafi. 

ii. Fomu hii inapatikana katika ofisi za mamlaka ya majisafi na usafi wa 

Mazingira Mugang-Kiabakari zilizopo Mugango, Kiabakari, Butiama na 

Musoma.  
iii. Kuambatanisha Picha mbili (passport size 2) katika fomu ya maombi 
iv. Kuithibitisha fomu ya maombi katika ofisi ya serikali ya Mtaa 
v. Kulipa gharama za vifaa na mahitaji mengine ya maunganisho mapya. 

6.0 AINA ZA WATEJA WA MAMLAKA 

Mamlaka inatoa huduma zake katika makundi ya wateja kulingana na aina ya 
matumizi ya maji kama yafuatayo; 

i. Wateja wa Majumbani wanaotumia maji kwa matumizi ya kawaida ya 
nyumbani. 

ii. Wateja wa Taasisi, ambao ni taasisi zote za serikali, zisizo za serikali, na  
iii. Mashirika 
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iv. Wateja wanaotumia maji kwa matumizi ya kibiashara  
v. Wateja wanaotumia maji kwa matumizi ya Viwanda 
vi. Vilula vya kuuzia maji (Kiosk) 
vii. Wateja wanaotumia maji kwa matumizi ya Ujenzi 

 

7.0    VIWANGO VYA HUDUMA  

Mamlaka itahakikisha kuwa inatoa huduma kwa wateja wake kwa kuzingatia 

viwango vya ubora wa huduma vinavyozingatia muda kama ifuatavyo kwenye 

jedwali 1:  

 

Jedwali 1:  Viwango vya huduma wanavyostahili kupata wateja kutoka 

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Mugango-Kiabakari 
 

Na  
Huduma 

 
Maelezo 

Viwango vya huduma 
vya Mamlaka ya Maji 
Mugango-Kiabakari 

1 Kupata 
huduma ya 
maji safi 

Kuunganishiwa huduma ya 
maji safi/majitaka 

Wateja wataunganishiwa huduma ndani 
ya siku 7 za kazi, baada ya wateja 
kulipia gharama za maunganisho.  

2 Dira ya Maji 1 Kukarabati au  kubadilisha 
dira mbovu 

Muda usiozidi siku 7 za kazi, kukarabati 
au kubadilisha dira ya maji, baada ya 
kugundua au kufahamishwa kuhusu 
ubovu. 

3 Dira ya Maji 2 Usomaji wa Dira ya maji Usomaji   wa   dira   ya   maji   
utafanyika angalau mara moja kila 
mwezi mmoja. 

4 Kusitisha 
Huduma 

Usitishaji wa Huduma 
usio na ushahidi sahihi 

Kurejesha huduma ndani ya masaa 24, 
baada ya kukiri kupokea taarifa kuwa 
usitishwaji wa huduma haukuwa na 
ushahidi sahihi. 

5 Kurejesha 
Huduma 

Kurejesha huduma baada 
ya kulipia deni. 

Ndani ya masaa 24 baada ya kulipa deni. 

6 Malalamiko Kushughulikia 
malalamiko  

Muda usiozidi siku 5 za kazi  
kukamilisha uchunguzi na kupata 
ufumbuzi kuanzia tarehe ya kupokea 
lalamiko 

7 Afya na 
Usalama 1 

Hakuna majitaka kutoka 
katika mfumo wa majitaka 
kuingia ndani ya jengo la  
wateja 

Hakuna majitaka kutoka katika mfumo wa 
majitaka kuingia ndani ya jengo la  wateja 

8 Afya na 
Usalama 2 

Hakuna majitaka kutoka 
katika mfumo wa majitaka 
kuingia ndani ya jengo la  
wateja 

Hakuna majitaka kutoka katika mfumo wa 
majitaka kuingia ndani ya jengo la  wateja 
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 Jedwali Na. 2:  Bei za maji na Gharama za huduma ya maji safi na majitaka    

zilizoidhinishwa na EWURA   
 

Jedwali na 2 (a): Bei za maji zilizopitishwa (TZS/m3) 

 

Kundi la wateja 

Bei Bei iliyoidhinishwa 

2018/19 2019/20 2020/21 2021/22 

Majumbani 345 1,100 1,200 1,300 

Taasisi 335 1,110 1,300 1,400 

Biashara 510 1,640 1,910 1,970 

Kiosk 1000 1,000 1,000 1,000 

Viwanda 0 1,640 1,910 1,970 

WAT 407 1,310 1,520 1,570 

 

 Jedwali na 2 (b):  Gharama za Maunganisho mapya (TZS/Connection) 

Kundi la wateja Ada  Ada iliyoidhinishwa 

 2018/19 2019/20 2020/21 2021/22 

Majumbani  
30,000 

20% of the recoverable expenditure as stipulated in 
the Water Supply Regulation of 2013 
 

Taasisi 

Biashara 

 

  Jedwali na 2 (C): Gharama za kurejesha huduma ya maji (TZS/Reconnection) 

Kundi la Wateja Ada  Ada iliyopitishwa 

2019/20 2020/21 2021/22 

Majumbani 5,500 15,000 15,750 16,540 

Taasisi 11,000 20,000 20,000 20,000 

Biashara 11,000 20,000 20,000 20,000 

Kiosk 11,000 20,000 20,000 20,000 
 

8.0  WAJIBU WA MAMLAKA KWA WATEJA 

i. Kutoa  huduma  bila  upendeleo  wala  itikadi  za  kisiasa  
ii. Kutoa huduma bora zinazokubalika na viwango vya ubora 
iii. Kutoa taarifa sahihi na kwa lugha inayoeleweka kirahisi. 
iv. Kushirikisha wateja na wadau mbalimbali katika kuboresha huduma. 
v. Kujenga mahusiano mazuri na wateja. 
vi. Kupokea, kusikiliza na kushughulikia masuala yote yanayoletwa na wateja. 
vii. Kutoa Huduma bila kukiuka Sera, Sheria, Kanuni, Miongozo, nyaraka na 

Taratibu zilizopo 
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9.0   HAKI ZA MAMLAKA 

i. Kulipwa kwa wakati ankara za huduma ya maji na majitaka 

ii. Kusitisha huduma ya maji kwa mteja asiyelipa kwa wakati (siku 30 baada 

ya kumpatia ankara) 

iii. Kutoza faini kwa mteja aliyekatiwa maji pindi anaporudisha huduma ya 

maji 

iv. Kutoza faini kwa Mteja atakaye bainika kuiba maji au kuharibu 

miundombinu ya maji 

 

10.0    WAJIBU WA MTEJA KWA MAMLAKA 
 

i. Kulipa Ankara kwa wakati ili kuifanya Mamlaka iwe na uwezo wa 

kuboresha huduma kwa wateja wake. 

ii. Kutoa ushirikiano kwa watumishi wanaowahudumia.  

iii. Kutoa maoni kuhusu mipango na huduma zitolewazo na Mamlaka 

iv. Kuhudhuria mikutano inayoitishwa na Mamlaka ili kurahisisha upatikanaji 

wa taarifa sahihi. 

v. Kutoa taarifa mapema kwa maandishi kama kuna mabadiliko ya umiliki 

wa nyumba, anwani au namba ya simu. 

vi. Kushirikiana na Mamlaka katika kutunza na kulinda miundombinu ya 

Mamlaka kwa lengo kuifanya huduma ya majisafi kuwa endelevu. 

 

 11.0 HAKI ZA WATEJA 

i. Kupata huduma ya majisafi na salama ya jumla kwa mujibu wa Mkataba 

wa Huduma kwa Wateja 

ii. Kupata taarifa sahihi na kwa wakati.   

iii. Kutoa au kuwasilisha maoni, pongezi au malalamiko.  

iv. Kupewa faragha na kutunziwa siri kuhusu huduma iliyotolewa  

v. Kupata huduma bila kubaguliwa. 

vi. Kupata Ankara sahihi za matumizi ya Huduma kwa mwezi husika 

 

 12.0    NJIA ZA KULIPA ANKARA YA MAJI  

Wateja watatumiwa Ankara zao kwa njia ya ujumbe mfupi wa maandishi kwa njia 
ya simu kila mwezi na wanaweza kufanya malipo kupitia simu za kiganjani, yaani 
kwa njia ya M-pesa, Tigo-pesa, Airtel money, Wakala wa Benki, Benki au kufika 
kwenye ofisi za Mamlaka ya maji. 
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13.0   MAONI NA MALALAMIKO YA WATEJA 

Mamlaka  ya  Majisafi  na  Usafi  wa  Mazingira Mugango-Kiabakari inapokea na 

kushughulikia malalamiko juu ya changamoto zinazojitokeza katika utoaji wa 

huduma. Mteja anaweza kuwasilisha malalamiko yake kwa kutumia njia zifuatazo: 
 

i. Kufika Ofisi za Mamlaka ya Majisafi  na  Usafi  wa  Mazingira Mugango-
Kiabakari zilizopo Baruti Musoma mjini, Mugango, Kiabakari na Butiama 

ii. Kuandika barua pepe:  mugangokiabakari@maji.go.tz 
iii. Simu ya ofisi +255 282623049 
iv. Anuani ya Mamlaka 

Mkurugenzi Mtendaji, 

Mamlaka ya Majisafi na 

Usafi wa Mazingira  

Mugango/Kiabakari. 

S. l. P 107 

MUSOMA 

 

14.0   UTARATIBU WA KUSHUGHULIKIA MALALAMIKO YA WATEJA. 

Malalamiko ya wateja yanapokelewa katika dawati la hududma kwa wateja katika 

ofisi za Mamlaka ya majisafi na usafi wa mazingira Mugango/Kiabakari na taribu 

zifuatazo zinafuata:- 

i. Mteja kufika au kupiga simu katika dawati la huduma kwa wateja na kueleza 

Lalamiko Lake. 

ii. Mtoa huduma kwa wateja kupokea lalamiko la Mteja na kuliweka kwenye 

kumbukumbu katika mfumo wa kompyuta 

iii. Lalamiko la Mteja kuwekwa kwenye daftari la malalamiko tayari kwa 

kupelekwa kwenye kitengo husika kwa ajili ya utatuzi. 

iv. Fundi husika kuchukua lalamiko la Mteja katika daftari la malalamiko kwenda 

kulifanyia kazi na kumuachia mteja fomu ya mrejesho wa utatuzi wa lalamiko 

lake. 

v. Fundi kurudisha majibu ofisini kupitia fomu ya mrejesho wa lalamiko la mteja 

kwenye daftari la malalamiko kwa kumbukumbu. 

vi. Kitengo cha huduma kwa wateja kufanya ufuatiliaji kwa kufanya mawasiliano 

na wateja kuona kama waliridhika na huduma iliyotolewa. 

 
Malalamiko yote yatasikilizwa na kutatuliwa ndani ya siku 5 za kazi. Endapo 
mlalamikaji hataridhika na majibu yatakayotolewa na Mamlaka, anaweza kukata 
rufaa Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji (EWURA) kwa kufuata 
taratibu zilizoainishwa kwenye Sheria ya EWURA Sura 414, na Kanuni za EWURA 
za kuandaa na kuwasilisha Malalamiko 
 

mailto:mugangokiabakari@maji.go.tz
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15.0 UFUATILIAJI 

Mamlaka ya majisafi na usafi wa mazingira Mugango-Kiabakari inatoa huduma zake 

kwa kufuata Viwango, Sheria na taratibu za nchi, hivyo Mamlaka ina kitengo cha 

ndani cha kufanya ukaguzi na ufuatiliaji wa utendaji kazi, kuangalia kama huduma 

inayotolewa inalingana na viwango vilivyopangwa. Pia wakaguzi kutoka nje nae 

hufanyakazi ukaguzi kwa kuangalia taratibu za utendaji kazi kuona kama huduma 

inayotolewa na Mamlaka ya Majisafi na usafi wa mazingira Mugango-Kiabakari 

inalingana na viwango vya ubora vilivyopangwa. 

Kwa kupitia ukaguzi huo Mamlaka ya majisafi na usafi wa mazingira Mugango-

Kiabakri huapata nafasi ya kutambua mapungufu yanayojitokeza katika kutoa 

huduma kwa wateja na kupanga mikakati ya kukabiliana nayo. 

16.0 KUTOA TAARIFA KWA WATEJA 

Mamlaka ya majisafi na Usafi wa mazingira Mugango-Kiabakari ina utaratibu wa 

kutoa taarifa kwa wateja wake juu ya viwango vilivyofikiwa katika utoaji wa huduma 

kwa wateja ikilinganishwa na ahadi zilizotolewa. Taarifa hizi hutolewa kwa njia 

zifuatazo:- 

i. Kutengeneza vipeperushi vyenye taarifa na kuviweka katika chumba cha 

huduma kwa wateja, mahali ambapo kila mteja anaweza kufika na kuvisoma 

ii. Kugawa vipeperushi venye taarifa kwenye Mikutano ya wakaazi wa mitaa na 

vitongoji ambayo mamlaka hualikwa 

iii. Kuweka taarifa hizi kwenye tovuti na mitandao ya kijamii ya mamlaka ambayo 

ni Facebook: maji Mugango, Instagram: maji Mugango 

 

17.0 MAPITIO YA MKATABA 

Mapitio ya mkataba huu yatafanyika kila baada ya miaka mitatu. Aidha, 
mkataba huu utapitiwa kila kutakapokuwa na mabadiliko ya sera, sheria, kanuni na 
taratibu yatakayoathiri vipengele vya mkataba huu. 
 
Mkataba huu utaanza kutumika rasmi baada ya kupitishwa na Bodi ya Wakurugenzi 
na kuidhinishwa na EWURA. Mkataba huu utakuwa ni mojawapo ya viashiria vya 
kupima utendaji kazi wa Mamlaka katika utoaji wa huduma ya majisafi na majitaka. 
 

18.0 MAWASILIANO 
 
Kwa mawasiliano yote na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Mugango-

Kiabakari, tuma kupitia anuani ifuatazo: - 
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i. Anuani ya Mamlaka: 

Mkurugenzi Mtendaji, 

Mamlaka ya Majisafi na 

Usafi wa Mazingira  

Mugango/Kiabakari. 

         S. l. P 107 

MUSOMA 

 
ii. Simu: +255 282623049 
iii. E-mail: mugangokiabakari@maji.go.tz 

 

19.0 SAA ZA KAZI 

Mamlaka ya MajiSafi na usafi wa Mazingira Mugango-Kiabakari tunafanya kazi kila 

siku za wiki (Jumatatu hadi Ijumaa) Kuanzia saa 2:00 asubuhi hadi saa 9:30 alasiri 

20.0 HUDUMA SIKU ZA SIKUKUU NA MAPUMZIKO YA WIKI (WEEKEND) 

Mamlaka itaendelea kutoa huduma za maji masaa 24 kwa siku zote za mapumziko 

ikijumuishwa sikukuu zote na mapumziko ya mwisho wa wiki (weekend). 

21.0 VIAMBATANISHO  

Kiambatanisho 1:  Viwango vya Fidia kwa kushindwa kutimiza malengo ndani ya 
muda uliokubalika.  

 
NA. 

 
HUDUMA 

 

MAELEZO 

 

LENGO 
FIDIA 

KIANZIO 
FIDIA KWA 
KUENDELEA 
KUCHELEWA 

1 Kupata 
huduma 

Kuunganishi 
wa huduma 
ya maji 

Mteja 
ataunganishiwa 
huduma ndani ya 
siku saba (7) za kazi 
baada ya Wateja 
kulipia gharama za 
maunganisho na / au 
ada. 

TZS.15,000 TZS.5,000 

kwa siku 

2 Dira ya 
Maji1 

Kukarabati 
au 
kubadilish 
a dira 
mbovu. 

Muda usiozidi siku 
7 za kazi 
kukarabati au 
kubadilisha dira ya 
maji baada ya 
kugundua au 
kufahamishwa 
kuhusu ubovu. 

TZS.15,000 TZS.5,000 

kwa siku 

3 Dira ya 
Maji 2 

Usomaji 
wa Dira 
ya maji. 

Usomaji wa dira ya 
maji utafanyika 
angalau mara moja 
kila baada ya mwezi 
mmoja. 

TZS.15,000 TZS.5,000 

kwa siku 
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4 Kusitisha 
Huduma 
 
 
 
 
 
 

Usitishaji 
wa 
Huduma 
usio na 
ushahidi 
sahihi. 

Kurejesha huduma 
ndani ya masaa 24 
baada ya kukiri 
kupokea taarifa 
kuwa usitishwaji wa 
huduma haukuwa 
na ushahidi sahihi 

 

. 

TZS.100,000 TZS. 5,000 

kwa siku. 

5 Kureje- sha 
Huduma 

Kurejesha 
huduma 
baada ya 
kulipia deni. 

Ndani ya masaa 24 
baada ya kulipa deni. 

TZS.30,000 TZS. 5,000 

kwa siku. 

6 Malalami
ko 

Kushughuli 
kia 
malalamiko 
yasiyohusi 
ana na 
Ankara ya 
maji 

Muda usiozidi siku 
15 za kazi 
kukamilisha 
uchunguzi na 
kupata ufumbuzi 
kuanzia tarehe ya 
kupokea lalamiko. 

TZS.30,000 TZS. 5,000 

kwa siku. 

7 Malala- 
miko 

Kushughuli
kia 
Malalamiko 
yanayohus
u Ankara. 

Muda usiozidi siku 5 za 
kazi kukamil- isha 
uchunguzi na kupata 
ufumbuzi kuanzi 
tarehe ya kupokea 
malalamiko. 

TZS.30,000 TZS. 5,000 

kwa siku. 

8 Afya na 
Usalama 
.1 

Majitaka 
kutoka 
kwenye 
mtandao 
wa 
majitaka 
kufurika 
ndani ya 
nyumba 
ya mteja 

Haitakiwi majitaka 
kutoka kwenye 
mtandao wa Mamlaka 
kufurika ndani ya 
nyuma ya mteja. 

TZS.50,000 TZS.20,000 

kwa siku 

9 Afya na 
Usalama
2 

Kufurika 
kwa 
mtandao 
wa 
majitaka 
nje 

Haitakiwi majitaka 
kutoka kwenye 
mtadano wa Mamlaka 
kutiririka kwenye eneo 
/makazi ya mteja 

TZS.30,000 TZS. 

20,000 kwa 

siku. 


